
Familia za watu wanaohofiwa kunaswa chini ya vifusi vya jengo lililoporomoka katika mtaa wa Eastleigh, Nairobi, zinaendelea kushikilia matumaini kuwa wapendwa wao watapatikana wakiwa hai, huku shughuli za uokoaji zikiendelea.
Jengo hilo lililokuwa likijengwa liliporomoka Ijumaa na watu wasiopungua saba wakahofiwa kunaswa ndani yake.
Matumaini yaliongezeka Jumamosi baada ya mwanamume mmoja kuokolewa akiwa hai zaidi ya saa 24 baada ya jengo hilo kuporomoka. Alikimbizwa katika Hospitali ya Kitaifa ya Kenyatta (KNH) kwa matibabu.
Christine Njeri, ambaye dada yake na binamu yake walikuwa wakiendesha duka katika sehemu ya chini ya jengo hilo, alisema hajui waliko tangu tukio hilo.
“Tulizungumza jana, lakini sasa simu zao hazipatikani. Walihamia jengo hilo mapema mwaka huu kutoka jengo jingine hapa Eastleigh. Ninachoweza kufanya ni kuomba wapatikane wakiwa hai,” alisema alipokuwa akisubiri taarifa kuhusu ndugu zake.
Kwa Andrew Bwaio, anayefahamika eneo hilo kama Ojakoya, kusubiri taarifa kuhusu ndugu yake kumekuwa jambo la kuhuzunisha.
Alisema kaka yake alikuwa akifanya kazi ya mabomba katika sehemu ya chini ya jengo hilo wakati lilipoporomoka.
“Leo asubuhi aliweza kumpigia mama yangu simu nchini Uganda na kumwambia bado alikuwa chini ya vifusi na muda ulikuwa ukiisha. Mama yangu aliniambia nije hapa na nisiende bila yeye au mwili wake,” alisema.
Bwaio aliongeza kuwa binamu yake mwingine, ambaye pia ni fundi wa mabomba, alishuhudia jengo hilo likiporomoka akiwa katika jengo lililo mkabala. Hata hivyo, alisema tukio hilo lilimwathiri sana kiasi cha kushindwa kufika eneo la mkasa.
Jamaa wa watu waliopotea walikusanyika katika hema lililotolewa na Shirika la Msalaba Mwekundu nchini, wakisubiri taarifa kutoka kwa waokoaji. Kila taarifa mpya iliwapa matumaini, lakini pia iliongeza wasiwasi kuhusu hatima ya wapendwa wao.
Shirika hilo lilisema wahudumu wake walishirikiana na mashirika mengine katika juhudi za kumtoa mwanamume huyo kutoka kwenye vifusi baada ya saa kadhaa za kazi ngumu.
Katika taarifa Jumamosi alasiri, shirika hilo lilisema wafanyakazi 66 kati ya 67 waliokuwa wakijenga jengo hilo walikuwa wamepatikana na kuthibitishwa kuwa salama. Hata hivyo, msako uliendelea kutafuta mtu yeyote ambaye huenda alikuwa ndani au karibu na jengo hilo lilipoporomoka.
Familia zinazotafuta jamaa zao zilitakiwa kutembelea dawati la ufuatiliaji la shirika hilo katika eneo la mkasa au kupiga simu bila malipo kupitia nambari 1199.
Wakati huo huo, polisi wameanzisha msako wa kumtafuta mmiliki wa jengo hilo na mkandarasi wake, huku uchunguzi ukilenga kubaini chanzo cha mkasa huo na iwapo sheria zilikiukwa.
Msemaji wa polisi Muchiri Nyaga alisema uchunguzi wa kina unaendelea kwa ushirikiano na wataalamu wengine.
Alionya kuwa yeyote atakayepatikana na hatia ya uzembe au kukiuka kanuni za ujenzi atachukuliwa hatua kali za kisheria.
Polisi pia waliwataka wananchi kuepuka Barabara ya Yusuf Haji na 9th Street ili kuruhusu mashine kubwa, mbwa maalumu wa uokoaji na maafisa kufanya kazi bila usumbufu.
Mamlaka ya Kitaifa ya Ujenzi (NCA) ilitaja kampuni ya 9th Street Plaza Limited kuwa msanidi wa mradi huo, huku Stromax Holdings E.A. Limited ikitajwa kuwa mkandarasi. Emmanuel Mwangi Maina aliorodheshwa kama mbunifu na Joseph Muturi Mugu kama mhandisi wa miundo.
Gavana wa Nairobi Johnson Sakaja alisema jengo hilo lilikuwa limekiuka miongozo ya ujenzi na kwamba kaunti ilikuwa imewasilisha taarifa kwa Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) kwa uchunguzi zaidi.
Huku uchunguzi ukiendelea kubaini chanzo cha kuporomoka kwa jengo hilo, kwa familia zilizokusanyika eneo la mkasa, jambo muhimu zaidi ni kupata wapendwa wao. Kila dakika inayopita inaongeza maswali kuhusu wangapi wataokolewa wakiwa hai na wangapi hawatarejea tena kwa familia zao.
from Taifa Leo https://ift.tt/umzG13w
via
IFTTT